![](https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn2/1465230_554508067977077_724507044_n.jpg)
พิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าาอยู่หัว เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ ณ เวทีกลางงานประเพณีฮีตสิบสองและงานกาชาดจังหวัดอำนาจเจริญ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๖
![](https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn2/1453362_554494907978393_1910564696_n.jpg)
โดยมี นายวีระวัฒน์ ชื่นวาริน ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจ ริญ วางพานพุ่มสักการะ เนื่องในพิธีวางพานพุ่มและจ ุดเทียนชัยถวายพระพร วันพ่อแห่งชาติ ณ เวทีกลาง งานประเพณีฮีตสิบสองและงานก าชาดจังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/1465400_554491014645449_930892215_n.jpg)
"กาชาดช่วยเรา เราช่วยกาชาด"
งานประเพณีฮีตสิบสองคองสิบสี่ และงานกาชาดจังหวัดอำนาจเจริญ ประจำปี 2556 ระหว่างวันที่ 1-10 ธันวาคม 2556
งานประเพณีฮีตสิบสองคองสิบสี่ และงานกาชาดจังหวัดอำนาจเจริญ ประจำปี 2556 ระหว่างวันที่ 1-10 ธันวาคม 2556
![](https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/1463670_554487227979161_1514074743_n.jpg)
![](https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/524737_552597684834782_787065669_n.jpg)
ขอขอบคุณภาพจาก : Amnatcharoen Photo
แสดงความคิดเห็น