เมื่อวันที่ 15 - 17 มกราคม 2557 นักศึกษาวิชาทหาร โรงเรียนอำนาจเจริญ ชั้นปีที่ 2 ได้เดินทางเข้าร่วมการฝึกภาคสนามประจำปีการศึกษา 2556 ณ ศฝ.นทศ.มทบ.22 และศูนย์ฝึกภาคสนาม นทศ. ห้วยชัน จังหวัดอุบลราชธานี ในการฝึกครั้งนี้ มี นศท.ชั้นปีที่ 2 โรงเรียนอำนาจเจริญ เข้าร่วมการฝึกจำนวน 144 คน ผู้กำกับ 2 คน โดย นศท. ได้มีกิจกรรม กระโดด หอสูง 34 ฟุต, การยิงปืน,การศึกษาหลักเศรษฐกิจพอเพียง,เดินทางไกลและการพักค้างแรมเป็นระยะเวลา 3 วัน 2 คืน
![](https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/q74/s720x720/1546086_761588033868878_228818143_n.jpg)
![](https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc1/q71/s720x720/1613822_761588613868820_1097202039_n.jpg)
แสดงความคิดเห็น